๑۩۞۩๑(¯`•♥(12A3-Hàn Thuyên)♥•´¯)๑۩۞۩๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

๑۩۞۩๑(¯`•♥(12A3-Hàn Thuyên)♥•´¯)๑۩۞۩๑

4rum chinh thuc cua tap the 12A3 khoa 2007-2010

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
mouse (640)
Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) I_vote_lcapSao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) I_voting_barSao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) I_vote_rcap 
babydie (533)
Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) I_vote_lcapSao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) I_voting_barSao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) I_vote_rcap 
titvamit3392 (375)
Admin (301)
Trung_Sok (289)
kedofukuchi tedomi (288)
[n]h0k_s0k (193)
beo_luv92 (139)
map_yeu_Kute (115)
Tran Huyen Ngo (110)
Latest topics
» Xin chào các bạn =))
Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeSat Dec 14, 2013 4:54 pm by 13ad_B0y

» Những dấu hiệu cho thấy nàng không thích bạn
Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeTue Sep 18, 2012 11:08 pm by Rainbow

» Help help. Bjg mod.
Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeTue Sep 18, 2012 11:04 pm by Rainbow

» Những dấu hiệu cho thấy nàng không thích bạn
Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeWed Mar 02, 2011 9:26 am by gianggiangonline

» Tat nien 2010-canh dan.
Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeTue Feb 01, 2011 9:22 pm by kedofukuchi tedomi

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeMon Jan 17, 2011 8:13 pm by tuquynh

» KIẾM TIỀN KIỂU NÀY HAY VÀ THIẾT THỰC NHỈ
Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeMon Jan 17, 2011 8:12 pm by tuquynh

» SAP NGHJ TET ROJ!Hjhj
Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 8:51 am by kedofukuchi tedomi

» MUDOCTON RA MẮT SERVER MỚI
Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeMon Jan 10, 2011 12:17 pm by kedofukuchi tedomi

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 24 người, vào ngày Thu Mar 02, 2023 3:06 pm
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha)

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
babydie
Super Moderators
Super Moderators
babydie

Đóng góp : 1

Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Empty
Bài gửiTiêu đề: Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha)   Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 8:43 pm

Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) 3L0.9583663_53023_1

[Sao phải xa nhau?]
Những ngày này, học trò 12 luôn phải đương đầu với bao xúc cảm khó diễn đạt.

Nhưng điều khiến họ lưu luyến nhất là việc sắp phải xa thầy cô, mái trường. Chỉ còn khoảng hai tháng nữa thôi...

Học chung 3 năm, nhưng có lẽ lớp 12 để lại nhiều kỉ niệm đẹp đối với bọn tớ nhất. Vượt qua những rào cản bỡ ngỡ, xa lạ..., bọn tớ dần xích lại gần nhau, và chỉ khi năm học phổ thông cuối cùng sắp kết thúc, bọn tớ luyến tiếc, luyến tiếc nhiều lắm, nhưng có lẽ đã không còn kịp nữa...

2 năm trôi qua, chỉ biết học và học

Thời gian đầu, có thể nói, bọn tớ "chưa hề thân nhau". Dù học chung lớp, nhưng tiết nào mọi người cũng im phăng phắc, học tập rất ư nghiêm túc và ai cũng ra vẻ chững chạc. Nếu bạn lười học đến mấy, thì khi vào lớp của bọn tớ, vài tháng sau, khả năng học tập của bạn sẽ tiến bộ hơn hẳn. Vì sao ư? Khi học trong lớp này, dù bàng quan và lơ là đến mấy thì đến lúc nhìn bảng điểm cùng thành tích của từng học sinh, bạn không khỏi "bàng hoàng" và phải cố "rượt" theo họ.

Lớp 10, mọi thứ đều rất "đáng chán". Đi học xong, về nhà tớ chỉ biết online, trò chuyện với bạn bè trên mạng. Lên 11, tình hình không khá hơn, nhưng dần dà một số bạn trong lớp đã add nick tớ và tớ cũng xin thêm một số nick khác, trò chuyện rôm rả trong thế giới ảo và dần trở thành bạn thật sự của nhau ngoài đời...

Lên 12, mọi thứ đều rất khác...

Năm 11 rồi cũng trôi qua nhạt như nó vốn dĩ. Tớ có rất nhiều bạn cùng trường khác lớp (chủ yếu là quen nhau trên diễn đàn trường), giờ ra chơi tớ chỉ biết đi sang lớp khác để..."tám", đùa vui và hỏi về những nội dung bài học...

Nhưng rồi càng về sau, mọi thứ càng chuyển biến bất ngờ...

Bọn tớ học chung với nhau tại nhiều lớp học thêm, tần suất gặp mặt nhau càng nhiều nên thường tụm lại trò chuyện. Phát hiện ra cùng quan điểm sống, cùng sở thích, mọi người mạnh dạn và tự tin hẳn. Sự khép nép bên ngoài dần bong tróc, nhường chỗ cho sự chân thành và tình bạn thật sự chính thức bắt đầu. Bọn tớ rất hồn nhiên trong mắt nhau và sẵn sàng đùa giỡn trong những giờ chuyển tiết...Lớp học ngày càng chộn rộn và mọi người không còn "im như phỗng" khi học bài. Thay vào đó là phát biểu, tích cực chủ động trong học tập, lăn xả trong các hoạt động của lớp, của trường...Có vẻ như khi càng lớn, ta càng biết cách cư xử đúng đắn và đơn giản hóa vấn đề. Các mối quan hệ ngày càng được gắn kết và biết bao xúc cảm lạ nảy sinh...

Những ngày nghỉ sau thi, bọn tớ thường chọn một địa điểm nào đó để tụ tập vui chơi...Trường tổ chức buổi sinh hoạt dã ngoại nào, cả lớp cũng đều đăng ký. Vui nhất là những ngày Tết, mọi người có nhiều thời gian hơn để đi chơi cùng nhau, sự chia sẻ vì thế cũng nhiều hơn...

Bọn tớ chính thức trở thành một "đại gia đình"

Về sau, mọi người không xưng hô nhau bằng tên nữa, mà chỉ gọi theo "cấp bậc trong gia đình" (chơi trò chơi giống như hồi con nít ấy)...Nếu vô tình đi ngang qua lớp tớ, bạn cũng đừng "sởn gai ốc" khi thấy bạn A với bạn B xưng hô nhau là "mẹ - con", bạn C và bạn D xưng hô "anh - em" dù họ đều là nữ, bạn X và bạn Y kêu nhau bằng "chú - cháu"..."Những mối quan hệ gia đình" ấy nảy sinh ngẫu nhiên khi bọn tớ "kết nghĩa" cùng nhau...Tất nhiên, thứ bậc luôn bị đảo lộn và đôi khi rất ư...mâu thuẫn, bọn tớ vẫn thường hay cười nắc nẻ vì điều này...

Gần như cả lớp bây giờ đã gắn kết thật sự. Tớ không còn sang lớp bên cạnh vào giờ ra chơi nữa, tớ thích ngắm nhìn cảnh hai bạn nữ chơi "oẳn tù tì" (lớp 12 rồi đấy nhé, hic), hai bạn nam giành giật nhau cây kiếm nhựa nhỏ xíu, một bạn nữ đang rượt bạn nam chạy tóe khói chỉ vì giành...cây kẹo mút...Để rồi khi nghiêm túc trở lại thì họ ngồi bàn luận về những dự định tương lai, những kế hoạch, rồi bắt qua cả...những diễn viên Hàn được yêu thích! Chất "trẻ con" và chất "teen" luôn hòa quyện, lắng đọng ngọt ngào...

o0o

Ai bảo lớp 12 là đã thành "người lớn"? Ai bảo bọn tớ áp lực? Bọn tớ vẫn rất ngây thơ và vô tư...Dù sắp phải "đối mặt" với nhiều kì thi phía trước...

Điều bọn tớ tiếc nuối nhất là, bọn tớ sắp phải xa nhau...Giá mà thời gian ngừng lại nhỉ?

Bọn tớ ước rằng, bọn tớ được học lớp 12 mãi...Nhưng, điều ước vẫn mãi chỉ là điều ước thôi...
Trung_Sok
Tổ Trưởng
Tổ Trưởng
Trung_Sok

Đóng góp : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha)   Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 8:00 pm

uhm hay đây
nhưng mà là copy
babydie
Super Moderators
Super Moderators
babydie

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha)   Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 8:02 pm

coppy nhưng đó là tâm trạng chung cả chúng ta mà
Bống_Kelly
Tổ Phó
Tổ Phó
Bống_Kelly

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha)   Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 8:05 pm

cái này là gjọng văn of con gái mà,copy cũng phải có lóc lựa chứ ko nghe cô Thuỷ sinh gjảng bài ak`?
babydie
Super Moderators
Super Moderators
babydie

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha)   Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 8:15 pm

Vậy có sao không Question
Khách vi
Khách viếng thăm
Anonymous

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha)   Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 9:12 am

Uhm.tam trang thj dung nhug canh lop hoc thj hoj xa la voj lop mjh ha.
Admin
Admin
Admin
Admin

Đóng góp : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha)   Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 12:49 pm

điều quan tâm là cái tâm trạng ý chứ! Surprised
https://12a3-hanthuyen.forumvi.com
mouse
Lớp Trưởng
Lớp Trưởng
mouse

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha)   Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 12:52 pm

Admin đã viết:
điều quan tâm là cái tâm trạng ý chứ! Surprised
dúng đấy bác admin ạ bài viết thạt ý nghĩa
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha)   Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha) Icon_minitime

Sao phải xa nhau..????(chia sẻ cho 12 chúng mình nha)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nhấn Ctrl Phải, mở cửa thế giới cùng từ điển thông minh KOOLdic 2010
» Sài Thành và Hà Thành_có khác nhau ..???!!!!!
» Sau chia tay sẽ là
» Chung kết WC ae nhào vô nào
» clip chia tay của lớp